ER-520 (TOA) โทรโข่ง 10 วัตต์
รหัสสินค้า : TOA ER-520
| ราคา |
2,400.00 บาท |
| จำนวนที่จะซื้อ | |
| ราคารวม | 2,400.00 บาท |
สินค้าไม่เพียงพอ
สินค้าหมด
หากรุ่น ER-520S และ ER-520W คือรุ่นที่เพิ่มฟังก์ชันพิเศษเข้ามา TOA รุ่น ER-520 (รุ่นมาตรฐาน) ก็คือต้นแบบของความเรียบง่ายที่เน้นการใช้งาน "เสียงพูด" อย่างเต็มประสิทธิภาพ โดยไม่มีเสียงสัญญาณอื่นมารบกวนครับ
นี่คือเหตุผลหลักว่าทำไมคุณควรเลือกใช้รุ่นมาตรฐานตัวนี้:
1. เน้นการสื่อสารที่บริสุทธิ์ (Pure Voice Communication)
รุ่น ER-520 ถูกออกแบบมาเพื่อการประกาศเพียงอย่างเดียว โดยไม่มีปุ่มกดเสียงไซเรนหรือนกหวีดมาให้เกะกะ
- ลดความผิดพลาด: เหมาะสำหรับผู้ใช้งานที่ต้องการความเรียบง่าย ป้องกันการกดปุ่มผิดจนเกิดเสียงดังรบกวนในจังหวะที่ไม่เหมาะสม
- เหมาะสำหรับ: การบรรยายนำเที่ยว, การฝึกอบรมในพื้นที่เปิด หรือการประกาศเรียกชื่อในคลังสินค้า
2. มาตรฐานสุขอนามัย (Antibacterial Treatment)
เช่นเดียวกับรุ่นอื่นๆ ในซีรีส์ 500 จุดเด่นที่สุดคือการเคลือบสาร ป้องกันแบคทีเรีย ที่ปากกระบอกและด้ามจับ
- ความสะอาด: ช่วยให้การใช้งานร่วมกันในองค์กรมีความปลอดภัยมากขึ้น ลดโอกาสการแพร่กระจายของเชื้อโรคผ่านการสัมผัสและน้ำลายจากการพูด
3. คุณภาพเสียงคมชัด (High Intelligibility)
ด้วยกำลังขับ 6 วัตต์ (สูงสุด 10 วัตต์) และการออกแบบวงจรเสียงของ TOA ทำให้เสียงพูดมีความเป็นธรรมชาติ ไม่แตกพร่า
- ระยะเสียง: ส่งเสียงได้ไกลถึง 250 เมตร ซึ่งเพียงพอสำหรับกิจกรรมกลุ่มขนาด 50-100 คน ในพื้นที่เปิดโล่ง
4. กะทัดรัดและคล่องตัวสูงสุด
ด้วยน้ำหนักเพียง 620 กรัม และขนาดที่กะทัดรัด ทำให้เป็นรุ่นที่พกพาสะดวกที่สุดรุ่นหนึ่ง
- การพกพา: ใส่ในกระเป๋าเป้หรือถือติดมือได้สบายๆ ไม่สร้างความเมื่อยล้าเมื่อต้องถือพูดเป็นเวลานาน
5. ประหยัดและหาแบตเตอรี่ง่าย
ใช้ถ่านขนาด AA จำนวน 8 ก้อน (ซึ่งหาซื้อได้ง่ายกว่าถ่านขนาด C หรือ D มาก) และสามารถใช้งานได้ต่อเนื่องยาวนานถึง 10 ชั่วโมง
สรุป: ทำไมจึงควรเลือก ER-520?
หากคุณต้องการโทรโข่งคุณภาพสูงจากแบรนด์ญี่ปุ่นที่ "ไว้ใจได้" และไม่ได้มีความจำเป็นต้องใช้เสียงไซเรนหรือนกหวีด (ซึ่งบางครั้งอาจจะเผลอไปกดโดนให้ตกใจเล่น) ER-520 คือตัวเลือกที่ คุ้มค่าที่สุด ในแง่ของราคาและความเรียบง่ายครับ
เกร็ดเล็กน้อย: รุ่นนี้มักนิยมใช้ในงานพิพิธภัณฑ์, การพาเดินชมโรงงาน หรือมัคคุเทศก์ที่เน้นการบรรยายต่อเนื่องยาวนานครับ
คุณสมบัติทางเทคนิค
| Power Source | R6P (AA) × 8 (12 V DC) |
|---|---|
| Rated Output | 6 W |
| Maximum Output | 10 W |
| Battery Life | Approx. 10 hours (JEITA)* |
| Audible Range (City areas) | Approx. 250 m (JEITA)* |
| Diaphragm | Polyimide film |
| Operating Temperature | -10 ℃ to +40 ℃ |
| Finish | Horn: ABS resin, light gray Strap: Tetoron, black Handle, mouth and others: ABS resin, gray |
| Dimensions | 160 (W) × 256 (H) × 260 (D) mm |
| Weight | 620 g (without batteries) |











































