800.00 บาท
ER-2215 (TOA) โทรโข่ง 23 วัตต์
รหัสสินค้า : TOA ER-2215
| ราคา |
3,300.00 บาท |
| จำนวนที่จะซื้อ | |
| ราคารวม | 3,300.00 บาท |
สินค้าไม่เพียงพอ
สินค้าหมด
สำหรับ TOA รุ่น ER-2215 คือโทรโข่งรุ่นมาตรฐานในตระกูล 2000 ที่ออกแบบมาเพื่อความ "อึด ถึก ทน" และเน้นการใช้งานเสียงพูดที่ชัดใสโดยเฉพาะครับ หากคุณต้องการโทรโข่งคุณภาพสูงที่ไม่มีเสียงสัญญาณอื่นมาคอยกวนใจ รุ่นนี้คือตัวเลือกที่ลงตัวมาก
นี่คือเหตุผลสำคัญที่คุณควรเลือก ER-2215:
1. การออกแบบเพื่อการใช้งานต่อเนื่อง (Shoulder Type)
ต่างจากโทรโข่งทรงปืนทั่วไป เพราะรุ่นนี้เป็น แบบสะพายไหล่ โดยเฉพาะ
- ลดความเมื่อยล้า: น้ำหนักตัวเครื่องจะถูกถ่ายเทไปที่ไหล่ผ่านสายสะพาย ทำให้คุณไม่ต้องใช้ข้อมือรับน้ำหนักเครื่องนานๆ
- เหมาะสำหรับ: การเดินประกาศในตลาด, การควบคุมแถวพนักงาน หรือการนำเดินชมไซต์งานที่ใช้เวลานานเกิน 30 นาที
2. พลังเสียงชัดเจน ระยะไกล
แม้จะเป็นรุ่นเน้นความเรียบง่าย แต่ให้กำลังขับสูงถึง 15 วัตต์ (สูงสุด 23 วัตต์)
- ระยะเสียง: ส่งเสียงพูดได้ไกลถึง 400 เมตร ในสภาวะปกติ ซึ่งถือว่าไกลและครอบคลุมพื้นที่กว้างได้ดีเยี่ยมตามมาตรฐาน TOA
- ความคมชัด: ไดอะแฟรมถูกออกแบบมาให้ตอบสนองต่อย่านเสียงพูดได้ดี ทำให้เสียงไม่บี้หรือแตกพร่า
3. ไมโครโฟนแยกส่วนแบบควบคุมง่าย
ตัวไมโครโฟนเป็นแบบสายขดแยกจากตัวเครื่อง ทำให้มีความยืดหยุ่นในการใช้งานสูง
- ปุ่มควบคุมที่มือ: มีปุ่มกดพูด (Talk) และปุ่มปรับระดับเสียง (Volume) อยู่ที่ตัวไมโครโฟนเลย ช่วยให้ปรับความดังได้ทันทีโดยไม่ต้องเอื้อมมือไปที่ตัวลำโพงที่สะพายอยู่
4. วัสดุคุณภาพระดับอุตสาหกรรม
ตัวเครื่องทำจาก ABS Resin และส่วนปากลำโพงมีการเคลือบสารป้องกันมาอย่างดี
- ความทนทาน: ทนต่อแรงกระแทกและการใช้งานภาคสนามได้ดีมาก อายุการใช้งานยาวนานนับสิบปีหากดูแลรักษาตามปกติ
5. เรียบง่าย ไม่สับสน (Pure Voice)
เนื่องจากเป็นรุ่น ER-2215 (ไม่มีรหัส S หรือ W ต่อท้าย) จึงไม่มีเสียงไซเรนหรือนกหวีด
- ข้อดี: ป้องกันการกดผิดจนเกิดเสียงสัญญาณดังลั่นในขณะที่ไม่ต้องการ เหมาะสำหรับงานประกาศที่เป็นทางการ หรืองานที่ต้องการเน้นเฉพาะเสียงพูดเพียงอย่างเดียว
ตารางสรุปคุณสมบัติ ER-2215
- รูปแบบการใช้งานสะพายไหล่ (Shoulder Type)
- กำลังขับ15 วัตต์ (สูงสุด 23 วัตต์)
- ระยะหวังผล400 เมตร
- น้ำหนัก1.1 กิโลกรัม (ไม่รวมถ่าน)
- แบตเตอรี่ถ่านขนาด C x 6 ก้อน (ใช้งานได้ 9 ชั่วโมง)
สรุป: ทำไมจึงควรเลือก ER-2215?
หากคุณต้องการโทรโข่งที่ "ใช้งานง่าย ไม่ซับซ้อน และสะพายสบาย" โดยเน้นความทนทานเป็นหลัก และไม่ได้มีความจำเป็นต้องใช้เสียงไซเรนหรือนกหวีด ER-2215 คือรุ่นมาตรฐานที่เป็นการลงทุนที่คุ้มค่าที่สุดรุ่นหนึ่งสำหรับหน่วยงานหรือองค์กรครับ
ความแตกต่างสั้นๆ: ถ้าชอบแบบสะพายและเน้นแค่พูด เลือก ER-2215 แต่ถ้าอยากได้เสียงไซเรนด้วย ต้องขยับไปรุ่น ER-2215S ครับ
Specification
| Power Source | R14P (C) × 6 (9 V DC) |
|---|---|
| Rated Output | 15 W |
| Maximum Output | 23 W |
| Battery Life | Approx. 9 hours (JEITA)* |
| Audible Range | Approx. 400 m (JEITA)* |
| Diaphragm | Polyimide film (voice coil, bobbin) |
| Operating Temperature | -10 °C to +40 °C |
| Finish | Horn: ABS resin, light gray Microphone and other: ABS resin, gray Strap: Nylon, black |
| Dimensions | Φ210 × 336 mm |
| Weight | Body: 1.1 kg (without microphone and batteries) Microphone: 150 g |
| Option | Speaker stand: ST-16A |












































